ส.บอลเปิดโปรแกรมนัดประเดิม ด.2 ครบ 8 โซน

สมาคมกีฬาฟุตบอลฯ เผยโปรแกรมการแข่งขันนัดเปิดสนาม ลีกภูมิภาค วันที่ 19- 20 มี.ค. ครบทั้ง 8 โซน มีทั้งสิ้น 45 คู่ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ฯ และ บริษัท ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 จำกัด ประกาศโปรแกรมการแข่งขันนัดแรกของฟุตบอล เอไอเอสลีก ดิวิชั่น 2 ฤดูกาล 2016 อย่างเป็นทางการ

การแข่งขันดิวิชั่น 2 ในปีนี้ มีทีมที่เข้าร่วมมากถึง 94 สโมสรและถูกจัดแบ่งเป็น 8 โซน ซึ่ง เกมนัดเปิดฤดูกาลมีทั้งสิ้น 45 คู่ โดยมี 4 ทีมที่ไม่มีโปรแกรมลงทำการแข่งขัน สำหรับโปรแกรมการแข่งขันนัดแรกซึ่งจะแข่งขัน ระหว่างวันที่ 19-20 มีนาคม 2559 มีดังต่อไปนี้

โซนภาคกลาง

19 มีนาคม 2559 16.20 มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี พบ อยุธยา วอริเออร์ สนามกีฬากลางจังหวัดชัยภูมิ
19 มีนาคม 2559 18.00 นครสวรรค์ เอฟซี พบ อยุธยา ยูไนเต็ด สนามกีฬากลางจังหวัดนครสวรรค์
20 มีนาคม 2559 16.00 พานทอง เอฟซี พบ สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี สนามกีฬากลางสถาบันการพละชลบุรี
20 มีนาคม 2559 16.00 อยุธยา เอฟซี พบ สระบุรี ทีอาร์ยู เอฟซี สนาม ม.เทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ
20 มีนาคม 2559 16.00 ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู พบ อุทัยธานี สนามโรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์

*พีทียู ปทุมธานี เอฟซี ไม่มีโปรแกรมแข่งขันนัดแรก

โซนภาคตะวันออก

19 มีนาคม 2559 17.00 ตราด เอฟซี พบ ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี สนามกีฬากลางจังหวัดตราด
19 มีนาคม 2559 16.00 T.A.เบญจมราชูทิศ พบ พัทยา ซิตี้ สนาม ม.ราชภัฏรำไพพรรณี
19 มีนาคม 2559 16.00 ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด พบ นครนายก เอฟซี สนาม อบจ.ปราจีนบุรี
20 มีนาคม 2559 17.00 สระแก้ว เอฟซี พบ ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด สนาม อบจ. สระแก้ว
20 มีนาคม 2559 16.00 สมุทรปราการ เอฟซี พบ นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี สนาม กกท บางพลี
20 มีนาคม 2559 18.00 จันทบุรี เอฟซี พบ สายมิตรกบินทร์บุรี ยูไนเต็ด สนามกีฬากลาง อบจ.จันทบุรี

โซนภาคใต้

19 มีนาคม 2559 18.00 ระนอง ยูไนเต็ด พบ สุราษฏร์ธานี ยูไนเต็ด สนามกีฬากลางจังหวัดระนอง
19 มีนาคม 2559 16.30 นรา ยูไนเต็ด พบ ตรัง เอฟซี สนามกีฬา อบจ. นราธิวาส
19 มีนาคม 2559 17.00 พังงา เอฟซี พบ พัทลุง เอฟซี สนามกีฬากลางจังหวัดพังงา
20 มีนาคม 2559 16.15 ปัตตานี เอฟซี พบ นครศรี เฮอริเทจ เอ็นเอสทีอาร์ยู สนามกีฬากลาง อบจ.ปัตตานี
20 มีนาคม 2559 16.00 สตูล ยูไนเต็ด พบ ภูเก็ต เอฟซี สนาม อบจ.สตูล
20 มีนาคม 2559 17.00 หาดใหญ่ เอฟซี พบ ยะลา ยูไนเต็ด สนามกีฬาเมืองหลักภาคใต้

โซนกรุงเทพและปริมณฑล

19 มีนาคม 2559 17.00 จามจุรี ยูไนเต็ด พบ ทหารบก เอฟซี สนามจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
19 มีนาคม 2559 16.00 แอร์ฟอร์ซ โรบินสัน เอฟซี พบ โดม เอฟซี สนามราชคราม
19 มีนาคม 2559 17.00 รังสิต เอฟซี พบ ม.รังสิต ลีโอ สเตเดี้ยม

20 มีนาคม 2559 16.00 ม.เกษตรศาสตร์ พบ บีซีซี เอฟซี สนามอินทรีจันทรสถิตย์
20 มีนาคม 2559 17.00 แบงค็อก ยู เดฟโฟ เอฟซี พบ เกร็กคู ลูกทัพฟ้า ปทุมธานี สนามกีฬาม.กรุงเทพ วิทยาเขตรังสิต

*ม.นอร์ทกรุงเทพ ไม่มีโปรแกรมแข่งขันนัดแรก

โซนกรุงเทพตะวันตก

19 มีนาคม 2559 18.00 ลูกอีสาน เอฟซี พบ ม.เกษมบัณฑิต รอการยืนยันสนาม
19 มีนาคม 2559 16.00 ราชประชา พบ กองเรือยุทธการ สนามกีฬา สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
20 มีนาคม 2559 18.00 พัทยา เอฟซี พบ ปทุมธานี ยูไนเต็ด สนามเทศบาลเมืองหนองปรือ
20 มีนาคม 2559 16.00 สมุทรปราการ ยูไนเต็ด พบ กบินทร์บุรี เอฟซี สนามเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
20 มีนาคม 2559 18.00 INTER PATTAYA พบ บ้านบึง ยูไนเต็ด รอการยืนยันสนาม

* ศุลกากร ยูไนเต็ด ไม่มีโปรแกรมแข่งขันนัดแรก

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

19 มีนาคม 2559 16.00 มุกดาหาร ลำโขง พบ กาฬสินธุ์ เอฟซี สนามกีฬากลางจังหวัดมุกดาหาร
19 มีนาคม 2559 17.00 หนองคาย เอฟซี พบ สุรินทร์ ซิตี้ สนามกีฬากลางจังหวัดหนองคาย
19 มีนาคม 2559 19.00 ขอนแก่น เอฟซี พบ ยโสธร เอฟซี สนาม 50 ปี มหาวิทยาลัยขอนแก่น
20 มีนาคม 2559 18.00 อุบลราชธานี เอฟซี พบ ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด สนามโรงเรียนกีฬาจังหวัดอุบลราชธานี
20 มีนาคม 2559 16.00 มหาสารคาม เอฟซี พบ นครพนม เอฟซี สนามกีฬากลางจังหวัดมหาสารคาม
20 มีนาคม 2559 18.00 อุดรธานี เอฟซี พบ สกลนคร เมืองไทย เอฟซี สนามกีฬามหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี
20 มีนาคม 2559 17.00 อำนาจ โปลี ยูไนเต็ด พบ ศรีษะเกษ ยูไนเต็ด สนามกีฬากลางจังหวัดอำนาจเจริญ

โซนภาคตะวันตก

19 มีนาคม 2559 17.00 วานา นาวา หัวหิน บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด สนามเทศบาลเมืองหัวหิน (เขาตะเกียบ)
19 มีนาคม 2559 17.30 ชุมพร เอฟซี ม.ราชพฤกษ์ สนามสถาบันพลศึกษา วิทยาเขตชุมพร
20 มีนาคม 2559 16.00 นนทบุรี เอฟซี สมุทรสาคร เอฟซี สนามกีฬากลางจังหวัดนนทบุรี
20 มีนาคม 2559 18.00 ธนบุรี ซิตี้ กรุงธนบุรี เอฟซี สนามเฉลิมพระเกียรติ 84 พรรษา บางบอน
20 มีนาคม 2559 19.00 อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด กรุงธนบุรี เอฟซี สนามเอสซีจี สเตเดี้ยม

* สีหมอก เอฟซี ไม่มีโปรแกรมแข่งขันนัดแรก

โซนภาคเหนือ

19 มีนาคม 2559 16.00 อุตรดิตถ์ เอฟซี พบ แพร่ ยูไนเต็ด สนามกีฬากลางจังหวัดอุตรดิตถ์
19 มีนาคม 2559 18.00 พะเยา เอฟซี พบ เลย ซิตี้ อาร์แอร์ไลน์ เอฟซี สนามกีฬากลางจังหวัดพะเยา
19 มีนาคม 2559 18.00 เชียงราย ซิตี้ พบ น่าน เอฟซี สนามกีฬากลางจังหวัดเชียงราย
20 มีนาคม 2559 18.00 กำแพงเพชร เอฟซี พบ ตาก ซิตี้ สนามกีฬาอบจ.กำแพงเพชร
20 มีนาคม 2559 18.00 ลำพูน วอร์ริเออร์ พบ พิษณุโลก เอฟซี แม่กวงสเตเดี้ยม (อบจ.ลำพูน)
20 มีนาคม 2559 17.00 เพชรบูรณ์ เอฟซี พบ หนองบัว พิชญ เอฟซี สถาบันการพละศึกษาวิทยาเขตเพรชบูรณ์